Lỗi đi vào đường cấm theo giờ phạt bao nhiêu tiền?

Bạn đang quan tâm đến Lỗi đi vào đường cấm theo giờ phạt bao nhiêu tiền? phải không? Nào hãy cùng Truongxaydunghcm.edu.vn đón xem bài viết này ngay sau đây nhé, vì nó vô cùng thú vị và hay đấy!

Bạn Trịnh Thị Thu N gửi câu hỏi: “Hôm trước tôi có thấy biển cấm xe taxi, xe ô tô hoạt động từ 6h – 8h30 và 16h – 19h trên đường. Xin hỏi nếu tôi đi vào khung giờ này thì bị phạt thế nào?”

Đi vào đường cấm theo giờ phạt bao nhiêu tiền? (Ảnh minh họa)

Trả lời:

Theo Điều 27 Quy chuẩn 41:2019/BGTVT về báo hiệu đường bộ, khi cần thiết cấm phương tiện theo giờ phải đặt biển phụ số S.508 dưới biển cấm, có thể viết thêm chú thích bằng tiếng Việt và phụ đề tiếng Anh (nếu khu vực có nhiều người nước ngoài hoặc tuyến đường đối ngoại).

biển S.508 Biển S.508 – Đi kèm dưới biển cấm phương tiện (Ảnh minh họa)

Theo đó, tùy thuộc vào loại phương tiện bị cấm lưu thông theo giờ, mức phạt được quy định tại Nghị định 100 năm 2019 của Chính phủ cụ thể như sau:

Stt

Phương tiện

Mức phạt

Căn cứ

1

Ô tô

01 – 02 triệu đồng

Tước GPLX 01 – 03 tháng

Điểm b khoản 4, điểm b khoản 11 Điều 5

2

Xe máy

400.000 – 600.000 đồng

Tước GPLX 01 – 03 tháng

Điểm i khoản 3, điểm b khoản 10 Điều 6

3

Máy kéo, xe máy chuyên dùng

400.000 – 600.000 đồng

Tước GPLX 01 – 03 tháng

Điểm b khoản 3, điểm a khoản 10 Điều 7

4

Xe đạp, xe đạp máy, xe đạp điện

XEM THÊM:  Quỹ lương là gì? Cách xây dựng quỹ lương

200.000 – 300.000 đồng

Điểm c khoản 3 Điều 8

>> Mức phạt lỗi đi vào đường cấm theo Nghị định 100

                       

Vậy là đến đây bài viết về Lỗi đi vào đường cấm theo giờ phạt bao nhiêu tiền? đã dừng lại rồi. Hy vọng bạn luôn theo dõi và đọc những bài viết hay của chúng tôi trên website Truongxaydunghcm.edu.vn

Chúc các bạn luôn gặt hái nhiều thành công trong cuộc sống!

Related Articles

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Back to top button